Dán đổi màu xe ô tô có bị phạt không ?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI WEB CỦA THANH DECAL

Hotline: 0914 58 22 99

Dán đổi màu xe ô tô có bị phạt không ?
Ngày đăng: 21/07/2022 11:29 PM

DÁN ĐỔI MÀU XE Ô TÔ CÓ BỊ PHẠT KHÔNG ?

 

Tại khoản 2 Điều 55 của Luật Giao thông Đường bộ năm 2008 quy định phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt. Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định xử phạt đối với hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn đã ghi trong Giấy đăng ký xe với mức phạt từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với cá nhân, từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với tổ chức.

 

THANH WRAP CAR AUTO

Chuyên thi công thiết kế các loại Wrap, thiết kế tem xe ô tô , Decal xe theo yêu cầu của khách hàng.

Địa chỉ :  C3/2T Phạm Hùng, P Bình Hưng, H Bình Chánh, TP HCM 

Hotline:   0914 58 22 99

Email :     nguyenthanhtctv30@gmail.com

Website:  thanhdecal.com

0

0914 58 22 99